ผู้เขียน หัวข้อ: โซนภาคเหนือใครได้ขึ้นแล้วใครร่วงมั่งครับ...  (อ่าน 2968 ครั้ง)

toombt50

• โคจูเนียร์
  • **
  • ขอเป็นส่วนหนึ่งของวงการฟุตบอลไทย Lamphun Warrior
การแข่งขันก็เสร็จแล้วใครรู้ช่วยบอกด้วยครับว่าทีมที่ขึ้นไปเล่น D1 ของแต่ล่ะภาคมีทีมไหนบ้าง????
แล้วทีมไหนร่วงบ้างครับ???

COBARAMO

• ราชันโคขาว
  • jongjet boonma
    • http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=1771221707
Re: โซนภาคเหนือใครได้ขึ้นแล้วใครร่วงมั่งครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:00:39 PM »
มินิลีกสายที่ 1 ประกอบไปด้วย
ทีมอันดับ 1 ภาคเหนือ   เชียงใหม่ เอฟซี
ทีมอันดับ 1 ภาคกลางและตะวันออก   สระบุรี เอฟซี
ทีมอันดับ 2 ภาคใต้   ตรัง เอฟซี 
ทีมอันดับ 2 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ   บุรีรัมย์ เอฟซี
ทีมอันดับ 2 ภาคกรุงเทพและปริมณฑล   ม.รังสิต
ทีมอันดับ 3 ลำดับที่ 1   พิจิตร เอฟซี
รวม 6 ทีม

มินิลีกสายที่ 2 ประกอบไปด้วย
ทีมอันดับ 1 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ   เลย ซิตี้
ทีมอันดับ 1 ภาคกรุงเทพและปริมณฑล   บางกอก เอฟซี
ทีมอันดับ 1 กลุ่มภาคใต้   เอฟซี ภูเก็ต
ทีมอันดับ 2 ภาคเหนือ   ชัยนาท เอฟซี 
ทีมอันดับ 2 ภาคกลางและตะวันออก   สมุทรปราการ เอฟซี
ทีมอันดับ 3 ลำดับที่ 2   ระยอง เอฟซี
รวม 6 ทีม

เล่นแบบ เหย้า - เยือน พบกันหมดในสาย และเอาอันดับที่ 1 และ 2 ของทั้ง 2 สาย ขึ้นสู่ดีวิชั่น 1 ปีต่อไป

ต้องรอดูผลมินิลีกจบก่อนครับถึงจะรู้ทีมไหนขึ้น D.1 ทีมไหนอยู่ D.2 เหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2010, 02:06:08 PM โดย cobaramo »

Anuchet@mhahao

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
Re: โซนภาคเหนือใครได้ขึ้นแล้วใครร่วงมั่งครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:11:32 PM »
มินิลีกสายที่ 1 ประกอบไปด้วย
ทีมอันดับ 1 ภาคเหนือ   เชียงใหม่ เอฟซี
ทีมอันดับ 1 ภาคกลางและตะวันออก   สระบุรี เอฟซี
ทีมอันดับ 2 ภาคใต้   ตรัง เอฟซี 
ทีมอันดับ 2 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ   บุรีรัมย์ เอฟซี
ทีมอันดับ 2 ภาคกรุงเทพและปริมณฑล   ม.รังสิต
ทีมอันดับ 3 ลำดับที่ 1   พิจิตร เอฟซี
รวม 6 ทีม

มินิลีกสายที่ 2 ประกอบไปด้วย
ทีมอันดับ 1 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ   เลย ซิตี้
ทีมอันดับ 1 ภาคกรุงเทพและปริมณฑล   บางกอก เอฟซี
ทีมอันดับ 1 กลุ่มภาคใต้   เอฟซี ภูเก็ต
ทีมอันดับ 2 ภาคเหนือ   ชัยนาท เอฟซี 
ทีมอันดับ 2 ภาคกลางและตะวันออก   สมุทรปราการ เอฟซี
ทีมอันดับ 3 ลำดับที่ 2   ระยอง เอฟซี
รวม 6 ทีม

เล่นแบบ เหย้า - เยือน พบกันหมดในสาย และเอาอันดับที่ 1 และ 2 ของทั้ง 2 สาย ขึ้นสู่ดีวิชั่น 1 ปีต่อไป

ต้องรอดูผลมินิลีกจบก่อนครับถึงจะรู้ทีมไหนขึ้น D.1 ทีมไหนอยู่ D.2 เหมือนเดิม

รอบมินิลีกก็ตามนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:17:53 PM »

ส่วนทีมที่ได้อันดับสุดท้าย คือ พะเยา เอฟซี ตามกดต้องโดนพักทีม 1 ปี มั้งครับ น่าจะใช่ แต่ จ. เค้าคงจะส่งอีกทีมมาก็อาจจะ เป็น พะเยา ยูไนเต็ด ก็ได้ เพราะจะมีโคต้าให้จังหวัดละ 1 ทีมอยู่แล้วไงครับ ถ้าทีมนึงถูกพัก อีกทีมก็สามารถส่งเข้าแข่งขันได้ หรือถ้าทีมนึงขึ้น D.1 ก็สามารถส่งอีกทีมนึง เล่นใน D.2 ได้เช่นกันครับ....อิอิ :)

toombt50

• โคจูเนียร์
  • **
  • ขอเป็นส่วนหนึ่งของวงการฟุตบอลไทย Lamphun Warrior
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 04:13:07 PM »
ขอบคุณมากครับ.......เพิ่งรุ้เหมือนกันครับว่ากว่าจะไป TPL นี้ยากเย็นแสนเข็นซ่ะเหลือเกิน
แต่ยังไงก้อสู้ๆๆๆๆครับ.. >:( >:( >:(

COBARAMO

• ราชันโคขาว
  • jongjet boonma
    • http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=1771221707
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 05:10:38 PM »
กว่าจะถึงไทยลีก เสียเหงื่อเป็นถังครับผม  ;D

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 05:42:54 PM »
ขอบคุณมากครับ.......เพิ่งรุ้เหมือนกันครับว่ากว่าจะไป TPL นี้ยากเย็นแสนเข็นซ่ะเหลือเกิน
แต่ยังไงก้อสู้ๆๆๆๆครับ.. >:( >:( >:(

ผมลองดูๆ นะครับ ลีกภูมิภาคน่ะยากเหมือนกันนะครับ ถ้าสมมุติปีนี้มีทีมลงทุน 20 ล้าน 3ทีม แล้วปีหน้า เพิ่มขึ้น เป็น 6 ทีม อ่ะที่ลงทุนเยอะๆ อ่ะครับ มันจะขนาดไหนเหอะแต่ยังไงผมก็จะชช่วยลำพูนเชียร์แน่นอน ครับ
สำหรับทีมที่อยู่ ด.1 ถ้าตกมา ด.2 แล้วล่ะก็ ต้องเสียใจไปอีกนานแน่ๆ ครับ เพราะแรงกระตุ้งจากทีม ด.2 มากกว่าแน่ๆ ครับ แต่มันก็ไม่ยากสำหรับเราแน่นอน ครับพี่น้อง

พ่อน้องเจเจ Phayao Lakers.

• *
  • Lake Side Warrior @ Bangkok.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:30:50 AM »
สวัสดีครับผมจั๊บ พะเยา เลกเก้อร์ ครับ
แวะมาเยี่ยมเยือนเน้อ