ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการลงทะเบียน, รับชม LamphunWarriorTV ฉบับเต็มๆ  (อ่าน 10168 ครั้ง)

ณัฐ เต้าฮวย

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
สืบเนื่องจากมีปัญหาของผู้ใช้งานส่วนใหญ่กับการทดลองระบบรับชมแบบลงทะเบียน ผม ณัฐ เต้าฮวย ในฐานะผู้พัฒนาและควบคุมระบบ จึงขอตั้งกระทู้นี้มาเพื่อชี้แจงขั้นตอนการใช้งานทั้งส่วนลงทะเบียนและส่วนรับชมแบบละเอียดครับ

ในส่วนของการลงทะเบียน
  1. การลงทะเบียนสมาชิกที่ต้องการรับชมจะต้องลงทะเบียนเพื่อชมเป็นนัดต่อนัด โดยทำการลงทะเบียนที่ www.lamphunwarriortv.com/register.php
  2. ระบบจะเปิดให้ลงทะเบียนก่อนวันที่ทำการแข่งขัน 3 วัน เช่นจะแข่งขันวันที่ 5 พฤศจิกายน ระบบจะเปิดอัตโนมัติในวันที่ 2 พฤศจิกายน หลัง 00.01 เป็นต้นไป
  3. ระบบลงทะเบียนจะจำกัดที่ 500 ID เท่านั้น หากเต็มจำนวนแล้วคนถัดไปจะไม่สามารถทำการลงทะเบียนได้ครับ เพราะฉะนั้นหากต้องการได้สิทธิกรุณาเข้ามาตรวจสอบโปรแกรมการแข่งขันด้วยครับ
  4. การลงทะเบียนจะตรวจ IP ที่ใช้ลงทะเบียน กล่าวคือ หากอยู่ในบริษัทหรือที่ทำงาน จะสามารถลงได้เพียงแค่ 1 ID เท่านั้น (ข้อแนะนำ หากต้องการลงทะเบียนกรุณาลงทะเบียนที่บ้านของท่านดีที่สุดครับ) สาเหตุที่ตรวจจาก IP เนื่องจากป้องกันการลงทะเบียนเพื่อกัน ทำให้สมาชิกท่านอื่นๆ เสียสิทธิ
  5. การลงทะเบียนจะมีเมล์ส่งตอบกลับไปยังที่อีเมล์ของท่านเพื่อเป็นการยืนยันการลงทะเบียนครับ

ในส่วนของการรับชม
  1. การรับชมจะใช้รหัสที่ทำการลงทะเบียนผ่านหน้าเว็บ www.lamphunwarriortv.com/register.php เท่านั้น ไม่ใช่ รหัสของเว็บบอร์ดครับ
  2. การรับชมถึงแม้จะลงทะเบียนคนละที่ คนละเครื่อง ก็สามารถที่จะรับชมได้ครับ แต่ถ้าลอกอินที่ไหนไปแล้วจะไม่สามารถลอกอินจากที่อื่นได้อีกครับ เพราะฉะนั้นก่อนทำการลอกอินควรไตร่ตรองให้ดีก่อนที่จะเสียสิทธิรับชมนะครับ
  3. การเข้าใช้งานที่ดีที่สุด ควรทำการลอกอินก่อนเกมการแข่งขันเริ่มขึ้นประมาณ 20-30 นาที เพื่อจะได้ไม่เกิดปัญหาการลอกอินเข้าระบบไปแล้ว เพราะการรับชมจะเช็ค IP ที่เข้าใช้งาน หากมีการเข้าใช้งานตั้งแต่ตอนเช้าแล้วเกิดกรณีอินเทอร์เน็ตเปลี่ยนเลข IP จะทำให้สมาชิกไม่สามารถรับชมได้ครับ
  4. การรับชม ควรทำใจในการรับชมด้วยครับ เพราะปัญหาเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา ซึ่งกรณีอย่างเรื่องของการกระตุก จะมีข้อจำกัดที่สัญญาณขาอัพโหลดของสถานที่ถ่ายทอดสด ซึ่งส่วนมากเราจะได้รับที่ความเร็วไม่เกิน 1 Mbps จึงทำให้จำกัดสมาชิกที่ 500 ID เท่านั้น

ภาพประกอบ

ภาพหน้าจอลงทะเบียน จาก URL www.lamphunwarriortv.com/register.php

หากทำการลงทะเบียนเสร็จจะมี popup แจ้งว่าได้ทำการส่งข้อมูลไปยังอีเมล์ที่แจ้งแล้ว

กรณีที่ IP ดังกล่าวลงทะเบียนไปแล้ว จะเป็นหน้าจอดังกล่าว

หากถึงวันที่มีการแข่งขันจะแสดงหน้าจอให้กรอกชื่อผู้ใช้งาน กรุณากรอกในช่องนั้นไปเลยนะครับ ไม่ต้องไปกดที่ ADMIN LOGIN นะครับ

หากลืมรหัสผ่านที่ลงทะเบียนไว้ กดลืมรหัสผ่านในหน้าแรก แล้วกรอก อีเมล์ ที่ทำการลงทะเบียนไว้ตั้งแต่แรก ระบบจะแสดงรหัสผ่านของท่านออกมา

หากมีข้อสงสัยกรุณาสอบถามมาได้เลยครับ จะได้มาตอบเพิ่มเติมครับ
ณัฐ เต้าฮวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:36:34 AM โดย ณัฐ เต้าฮวย »

โอ้ละหนอ Cooper

• โคเต็มวัย
  • ยิ่งช้ายิ่งเนียน ยิ่งเนียนยิ่งดี
Re: ขั้นตอนการลงทะเบียน, รับชม LamphunWarriorTV ฉบับเต็มๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 04:56:32 AM »
รับทราบครับ ..

คนต่างถิ่น

• บุคคลทั่วไป
Re: ขั้นตอนการลงทะเบียน, รับชม LamphunWarriorTV ฉบับเต็มๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:06:34 AM »
2. ระบบจะเปิดให้ลงทะเบียนก่อนวันที่ทำการแข่งขัน 3 วัน เช่นจะแข่งขันวันที่ 6 พฤศจิกายน ระบบจะเปิดอัตโนมัติในวันที่ 5 พฤศจิกายน หลัง 00.01 เป็นต้นไป
  รับทราบครับ แต่ขอให้ทบทวน ตามข้อ2 ด้วยนะตรับว่าถูกต้องหรือเปล่า ในเรื่องของการลงทะเบียนล่วงหน้า 3 วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 01:31:41 PM โดย คนต่างถิ่น_มดส้าวเล้อโฟโต้ »

ณัฐ เต้าฮวย

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:36:15 AM »
2. ระบบจะเปิดให้ลงทะเบียนก่อนวันที่ทำการแข่งขัน 3 วัน เช่นจะแข่งขันวันที่ 6 พฤศจิกายน ระบบจะเปิดอัตโนมัติในวันที่ 5 พฤศจิกายน หลัง 00.01 เป็นต้นไป
  รับทราบครับ แต่ขอให้ทบทวน ตามข้อด้วยนะตรับว่าถูกต้องหรือเปล่า ในเรื่องของการลงทะเบียนล่วงหน้า 3 วัน

ขอบคุณพี่มากเลยครับ เมื่อคืนพิมพ์ตอนดึกเลยเบลอฮะ ขอบคุณครับ

วิทย์ ดีซีซาวด์ลำพูน

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:01:12 AM »
ชัดเจน

POOHX

• โคจูเนียร์
  • **
  • ช่างภาพอิสระ !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:44:24 AM »
ชัดเจนน! รับทราบค่า
ถึงจะไม่ใช่คนลำพูน แต่ก็พร้อมที่จะเชียร์ ลำพูนวอริเออร์ ไปกับทุกคน !

apidet mahakrong

• **
  • สู้ต่อไป เพื่อชัยชนะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 10:00:46 AM »
o k คับ

ณัฐ เต้าฮวย

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 10:48:04 AM »
หากสมาชิกท่านไหนอ่านแล้วเข้าใจ กรุณาตอบกระทู้ด้วยคับ

จะได้ไม่บ่นทีหลังว่ายังไม่ทราบ

noomameaw

• **
  • ไปตายให้หนอนแดกเลยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 11:24:07 AM »
รับทราบเจ้า
สู้สุดใจ......ลำพูน.....วอร์ริเออร์...... งานหนักไม่เคยฆ่าคน^^

aedwarrior สุภาพบุรุษกองเชียร์

• โคเต็มวัย
  • ไม่ว่าเด็กผีหรือเด็กหงส์มาลงที่ Lamphun Warrior
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 02:29:35 PM »
ทราบแล้วเปลี่ยน

preeyanuch

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 03:01:04 PM »
รับทราบค่ะ ถ้าวันเสาร์อยู่พม่านี่จะดูได้ก่อเจ้า ถามแต้ๆนะ บ่าได้อู้เล่นพอดีมีธุระต้องไปค้างที่พม่าอ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 05:06:48 PM โดย preeyanuch »

ruchagorn

• ราชันโคขาว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 03:25:22 PM »
ขอบคุณมากครับ
ด้วยรักและศรัทธาขอเชียร์ลำพูนวอริเออร์ตลอดไป
เราจะก้าวไปสู่ D1 ด้วยกัน

basza46

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 06:00:50 PM »
วันนี้มีการถ่ายทอดมั้ยคับ

ACryStal

• *
  • ลำพูนน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 06:13:25 PM »
รับทราบครับ
แต่อยากถามซักนิดว่า ทำไมต้องจำกัดจำนวน 500ID หรือเพราะถ้ามีคนดูเยอะเกินไปจะทำให้สัญญาณไม่ดีหรือครับ
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยสะดวกจะไปดูที่สนาม แต่ก็รักทีมลำพูนเหมือนกัน เกิดจองดูไม่ทันคงเสียดายน่าดู  :'(
อ่านแล้วเครียดเลย กลัวทำpasswordหาย กลัวloginแล้วหลุด เฮ้ออ :P

gtr

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 08:14:22 PM »
ทำไมไม่เปิดให้ดูแบบไม่จำกัด ID หล่ะครับไม่สงสารแฟนบอลอำเภอรอบนอกบ้างเหรอ..บ้านทา ลี้ ทุ่งหัวช้าง เวียงหนองล่อง ( ใจรักแต่ถูกจำกัดด้วยระยะทาง )