ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการแข่งขันนัดพ่ายลำปาง  (อ่าน 4636 ครั้ง)

seenon

• ราชันโคขาว
  • คนแก่แบบเรามักคิดถึงแต่อดีต
ผลการแข่งขันนัดพ่ายลำปาง
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:03:17 PM »
ก็ผิดหวังสำหรับผลการแข่งขัน
แต่ไม่ยักกะเสียใจนะ อย่างน้อยต่อไป คงเห็นกันแล้วว่าเจ้าต่อเล่นใช้ได้ ตัวสำรองบางตัวก็ยังทดแทนตัวจริงไม่ได้
ถ้าจะเสริมกระดูก ค่อยเปลี่ยนลงนะครับ ลงยืน11ตัวแรกไม่ไหวจริงๆ เสียดายโควต้าเปลี่ยนตัว พี่หม่ำผมเลยอดลงเลย
ไม่งั้นมียิง2นัดติด วันพุธเอาใหม่นะครับ ขอ3แต้มเต็ม ยังไงทีมเราก็เป็นทีมกลางตารางที่มีคนดูมากที่สุดในประเทศ
ลุยแหลกเพื่อแฟนสักนัดนะครับ อนาคตค่อยว่ากันทีหลัง ลุยเต็มสูบเอาใจคนดูกันหน่อย ขอละครับ 

chitnupong

• โคจูเนียร์
  • **
Re: ผลการแข่งขันนัดพ่ายลำปาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:22:22 PM »
นัดนี้ผิดหวังครับไมได้3แต้ม
(เราโดนไล่ออกก่อนเลยบุกได้ไม่เต็มที่)
นัดหน้าว่ากันใหม่นัดหน้าผมว่ากองเช๊ยร์หายไป10%

SEXTAR E.S.P.A.D.A@FirstBlood

• โคขาว 100%
  • *
  • One For All, All For One
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:52:36 PM »
ก็ผิดหวังสำหรับผลการแข่งขัน
แต่ไม่ยักกะเสียใจนะ อย่างน้อยต่อไป คงเห็นกันแล้วว่าเจ้าต่อเล่นใช้ได้ ตัวสำรองบางตัวก็ยังทดแทนตัวจริงไม่ได้
ถ้าจะเสริมกระดูก ค่อยเปลี่ยนลงนะครับ ลงยืน11ตัวแรกไม่ไหวจริงๆ เสียดายโควต้าเปลี่ยนตัว พี่หม่ำผมเลยอดลงเลย
ไม่งั้นมียิง2นัดติด วันพุธเอาใหม่นะครับ ขอ3แต้มเต็ม ยังไงทีมเราก็เป็นทีมกลางตารางที่มีคนดูมากที่สุดในประเทศ
ลุยแหลกเพื่อแฟนสักนัดนะครับ อนาคตค่อยว่ากันทีหลัง ลุยเต็มสูบเอาใจคนดูกันหน่อย ขอละครับ

ลมหา่ยใจแผ่วๆ    เสียงที่ไม่ได้ยิน

Cheer_Lamphun warrior

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:54:36 PM »
นัดนี้ผมว่าโดยรวมเล่นได้ดีครับ  โดยเฉพาะหลังจากมีการเปลี่ยนตัวครบ3 คน
ลงมาครับ เกมเปลี่ยนทันทีเลย
ผมว่านัดหน้า ขอฮื้อโค้ช จัดนักเตะ 11 คนแรก แบบเต็มที่หน่อยนะครับ
ถ้าให้ผมจัดนักเตะ วันพุธ ที่จะถึงนี้ เอาทีมที่เล่นครึ่งหลังวันนี้ลงตัวจริง ยกเว้นหน้าคู่
เอากองหน้าคู่เป็นพี่หนึ่งกับพี่เอก  ผมว่ามัันแน่ จะถล่มเท่าไหร่
ผมไม่อยากจะคิดเลย โค้ชมัวแต่ลองทีมอยู่นั่นแหละ โดนแฟนบอลด่าเรื่องจัดตัวผู้เล่นมาตลอด
ยังไม่เบื่อเเตื่อกาครับ ฮร่าๆๆ  : ;D ;D ;D ;D ;D ;D

pasakorn.n

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 11:00:11 PM »
ผิดหวังอย่างมากเลยนะนั่งตากฝนดูจนฝนหยุดตกไม่รู้ว่าทางโค้ชคิดอย่างไรถึงวาง 11 คนแรกที่มีแต่ตัวสำรองทั้งๆที่รู้ว่ากองกลางจับบอลไม่อยู่เลยทำแบบนี้ผมว่านัดหน้าแฟนบอลหายไปเกือบครึ่งแน่เล่นไม่สะใจแฟนบอลเลยผมเบื่อมากเลยกับการแก้ตัวของทางโค๊ชและผู้ที่เกี่ยวข้องเสียดายเงิน50บาทจริงๆไม่ค้มค่าเลย

Madman2002

• โคขาว 100%
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 11:38:39 PM »
คนจะกลับมาครับถ้าหยุดถ่ายทอดสด(เขาว่าอย่างนั้น) ส่วนทีมจะเล่นดีครับถ้าแฟนบอลเข้าใจคำว่าวิถีฟุตบอล (หึ หึ มันเกี่ยวกันไหมหว่า)

aedwarrior สุภาพบุรุษกองเชียร์

• โคเต็มวัย
  • ไม่ว่าเด็กผีหรือเด็กหงส์มาลงที่ Lamphun Warrior
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 11:50:54 PM »
อยากบอกว่า ไรวะ มีปีกทั้งซ้าย ทั้งขวา ดีดี เก็บไว้สำรองซะงั้น ไรวะ

สาวก Warrior

• โคเต็มวัย
  • ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 12:16:01 AM »
กองเชียร์หรือแฟนบอลพวกเค้ามีความรู้สึกนะคับ พวกเค้าให้คุณเต็ม100แล้วคุณล่ะให้พวกเค้าเท่าไหร่โปรดอย่าทำร้ายกันอีกเลย :'( :'( :'( :'( :'(

ANDERBOUGHTMAN

• โคขาว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 12:22:47 AM »
ฤดูกาลนี้เราทดลองตัวผู้เล่นสลับกัน>เพื่อเอาไว้เล่นฤดูกาลหน้า รึว่า...

กานพลู876

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:18:47 AM »
ขัดใจตั้งแต่ แรกๆตัวจริง >:(ทำไมๆไม่ลงตั้งแต่แรกถ้าจะเอาชนะ  ...................ดีอย่างไรก็จะเชียร์ต่อ(คงมีเหตุผลเพียงพอ)

ruchagorn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:52:29 AM »
ทำไมไม่ลง สุดนที กับ นิเวศ ลงตั้งแต่แรก  ถ้าอยากชนะเราควรเล่นเกมส์บุกให้มากกว่า ลำปางเหลือ 10 ยังยิงได้ตั้ง 2 ประตู แถมยังเกือบได้ประตูที่ 3 อีก เราหลุดไปตั้งกี่ลูกกว่าจะยิงได้ เล่นบอลเหมือนกับใครอยากเล่นก็เล่น ไม่เป็นระบบเลย
ด้วยรักและศรัทธาขอเชียร์ลำพูนวอริเออร์ตลอดไป
เราจะก้าวไปสู่ D1 ด้วยกัน

เอ็กซ์ โคน้อยวอร์ริเออร์_Fanclub

• โคเต็มวัย
  • We Are Warrior By XXX Design
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:42:56 AM »
     นัดนี้ทีมเราประมาททีมลำปางเขามากไปหรือเปล่าครับ คิดว่าทีมเราเล่นในบ้านเขาคงสู้เราไม่ได้ ก็เลยไม่ส่งตัวจริงอย่าง สุดนที นิเวศ ภาคภูมิ ลงไปเป็น 11 คนแรก และถึงแม้ท่านจะส่งพวกเขาลงไปเร็วหลังจากที่เสียประตูไปแล้ว พวกเขาเองก็ไม่ใช่พระเจ้าที่จะทำได้ทุกอย่าง นี่ยังดีนะที่พวกเขาลงไปแล้วช่วยให้ทีมเรายิงได้ตั้ง 2 ลูก ไม่อย่างนั้นคงแพ้เกมส์ 0 แน่เลย ...โปรดอย่ามองไกลถึงแมตซ์หน้าหรือแมตซ์อื่นๆ มองไปเป็นนัดต่อนัดดีกว่าเห็นใจแฟนบอลเขาบ้าง เขาเสียใจและเจ็บปวดมามากพอแล้ว... ผมเองก็ไม่อยากจะพูดมากไปกว่านี้แล้วละ เพราะมันชินชากับความพ่ายแพ้และเจ็บปวดมามากพอแล้ว

เอก วอริเออร์

• ก้าวต่อไปคือดิวิชั่น1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:55:02 AM »
ครั้งนี้ว่าจะไม่มาตอบแล้ว แต่อดไม่ได้จริงๆ คงเหมือนกับความคิดด้านบนครับ จัดตัวลงได้เหียมาก เชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง เป็นทีมที่กินกันยาก เหมือนลิเวอร์พูลที่ไม่ยอมแมนยู แต่วันนี้จัดผู้เล่นยังไงครับ กลางเก็บบอลไม่ได้เลยของครึ่งแรก พอเปลี่ยนตัวจริงลงมาครึ่งหลังเล่นดี ทำไมไม่เอาลงตั้งแต่แรกวะ

ทัศนีย์ เตชะพี

• โคจูเนียร์
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:15:11 AM »
ขอบอกเอาเบอร์ 13 ลงไปเล่นทำไมก็ไม่รู้ขนาดมาซ้อมยังมาสายเลยแล้วจะเล่นดีหรือไม่ดีสักนัดเล่นเสียบอลตลอด ทำไมไม่เอานักเตะที่เล่นเก่งลงเล่นตั้งแต่แรก สงสารกองเชียร์ขนาดฝนตกนั่งตากฝนกันเชียร์เต็มเลย
แล้วถ้านัดหน้าเป็นแบบนี้คงไม่ม่ใครแล้ว

jaehae

• ฮาจะเชียร์หละปูน มันก่อเรื่องของฮา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 12:49:37 PM »
อดใจรอเพื่อที่จะมาดูทีมรักจากนัดล่าสุดตอนเจอกับ แบ็งคอก ยูไนเต็ด รอจนถึงตอนนี้มา 1488 ชั่วโมง นั่งรถมา 1754 กิโลเมตร ขับรถไป-กลับจากบ้านมาสนาม จากสนามกลับบ้านอีก ร่วม 100 กิโลเมตร ตะโกนจนแสบคอ เพื่อ... เข้าใจว่ามีแพ้ มีชนะ แต่นี่... กั๊บๆๆๆๆๆๆๆ ไห้บ่ออก แค่น้ำตาคลอ