ผู้เขียน หัวข้อ: เลโอเนสรับเจอลำพูนงานหนัก!!แต่มั่นใจชนะแน่  (อ่าน 1996 ครั้ง)

cruelgirlz

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
ชมลำพูนเล่นได้ดี และมีตัวผู้เล่นที่แข่งแกร่ง แต่ตนและลูกทีมเตรียมความพร้อมสำหรับนัดนี้เป็นอย่างดี ยากที่”ขุนพลโคขาว”จะมาเอาแต้มออกจากเชียงใหม่ไปได้

ข่าวคราวความเคลื่อนไหว การแข่งขันฟุตบอลลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 โซนภาคเหนือคู่บิ๊กแมทซ์ ซึ่งเป็นดาร์บี้แมทซ์ลุ่มน้ำปิง ระหว่างเชียงใหม่ เอฟซี กับ ลำพูน วอร์ริเออร์ ในวันพุธที่ 27 มีนาคม ที่จะถึงนี้

ซึ่งล่าสุดเชียงใหม่ เอฟซีอุ่นเครื่องเอาชนะทีมวิทยาลัยพละศึกษา เชียงใหม่ 2-1 ส่วนลำพูน วอริเออร์ นัดล่าสุดก็ทำผลงานได้ดีเช่นกัน เมื่อเปิดบ้านพลิกเอาชนะตราดเอฟซี 3-2 ไปอย่างสุดมันส์ในรายการโตโยต้า ลีกคัพ รอบ 64 ทีมสุดท้าย ซึ่ง”เลโอเนส ดอสซานโต๊ส”กุนซือใหญ่ของเชียงใหม่ เอฟซีก็แอบมานั่งดูฟอร์มคู่แข่งในนัดนี้ด้วย

”เลโอเนส ดอสซานโต๊ส” กุนซือมาดนิ่งได้ให้สัมภาษณ์ถึงความพร้อมของทีมในนัดสำคัญที่จะถึงนี้ว่า

“ลำพูนเป็นทีมที่เล่นได้ดี มีผู้เล่นที่แข่งแกร่ง มีเกมสวนกลับที่น่ากลัว และยังมีกองเชียร์ที่คิดว่าจะตามมาเชียร์มากกว่าพันคนแน่ๆ ซึ่งจะทำให้เกมหน้าเป็นเกมที่ยากสำหรับเราอย่างแน่นอน แต่ผมและลูกทีมก็เตรียมความพร้อม และซ้อมเทคนิคเพื่อเตรียมรับพวกเค้าไว้แล้ว”

และเมื่อทีมงานฟุตบอลเชียงใหม่ได้ถามว่า เชียงใหม่ยังไม่เคยชนะลำพูนได้เลยในเกมลีก คุณมีความมั่นใจแค่ไหน

“จริงเหรอ  ผมไม่เคยทราบข้อมูลนี้มาก่อน ผมมั่นใจว่าเราชนะได้แน่ ลำพูนค่อนข้างโชคดีในเกมที่เจอกับตราด แต่เหตุการณ์แบบนั้นจะไม่เกิดที่เชียงใหม่แน่นอน”

โดยเกมบิ๊กแมทซ์นัดนี้ จะทำการแข่งขันกันวันพุธที่ 27 มีนาคม เวลา 19.00 ซึ่งฤดูกาลที่ผ่านมา ลำพูนบุกมาเสมอเชียงใหม่ 2-2

http://www.footballchiangmai.com/%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9E%E0%B8%B9%E0%B8%99%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99/

running_warrior

• โคจูเนียร์
  • **
Re: เลโอเนสรับเจอลำพูนงานหนัก!!แต่มั่นใจชนะแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 09:14:29 PM »
จะคอยดูละกัน ขอให้เกมส์ออกมาใสสะอาดก็พอ ผลยังไงก็ช่าง

psanguan

• โคขาว
  • ลุงหงวน(จู๋)
Re: เลโอเนสรับเจอลำพูนงานหนัก!!แต่มั่นใจชนะแน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 10:28:25 PM »
ครึ่งแรกเชียงใหม่นำสองศูนย์ ครับ ครึ่งหลังเหมือนตราดครับ

ขุนศรีศุฬเดช

• โคขาว
  • เมื่อเลือกที่จะเชียร์ จะดีหรือร้ายยังงัย - ก้อจะเชียร์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:56:18 PM »
เมื่อเขารู้เราและเตรียมการรับมือกับเราไว้อย่างดี
มันจะเป็นอีกหนึ่งบททดสอบที่สำคัญ กับผู้เล่นและทีมงานสต๊าฟโค๊ทของเราครับ
 8) 8) 8)
“หากท่าน ไม่ประสงค์จะยืนเคียงข้างยามเราแพ้หรือเสมอ  ก็ไม่ต้องมาเฮด้วย เมื่อเราชนะ”

เอก วอริเออร์

• ราชันโคขาว
  • ก้าวต่อไปคือดิวิชั่น1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 03:48:17 PM »
ขอบุกชนะสักทีเถอะ โดนนนน แน่

running_warrior

• โคจูเนียร์
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:06:37 AM »
เหอะๆๆ ทำได้จริงด้วย ยินดีด้วยครับเชียงใหม่เอฟซีๆๆ

PRATHEEP

• โคเต็มวัย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 12:43:59 PM »
ผลออกมาแล้ว ชัยชนะของเชียงใหม่ 1-0 ในนัดนี้ไม่ขาวสะอาดเท่าไร อะไรนิด อะไรหน่อยก็นอน แถมนักเตะก็มากกว่า
ฮา...เชียร์หละปูน