ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีการถ่ายทอดเสียงทางวิทยุด้วยครับ ( ถ้ามีสถานีเป็นของเราเลยยิ่งดีครับ )  (อ่าน 1535 ครั้ง)

aedwarrior

• บุคคลทั่วไป
พอดีว่าผมได้มาเชียร์ทีมสนามในบ้านทุกนัดที่เราลงแข่งแต่มีอยู่อย่างหนึ่งคือมีเพื่อนที่เชียร์ลำพูนด้วยกันติดงานมาดูไม่ได้
มันมักจะโทรมาถามสกอร์และถามว่าทีมเราเป็นไงบ้างต้อง อธิบายไปลุ่นในสนามไปด้วย เล่นเอาเสียอารมณ์เลย บางครั้ง
มันเป็นอย่างนี้มาสองเมตแล้ว มันบอกเวลาทำงานจะดูทางเนตก็ไม่ได้เลยโทรถามเอา ฟังแล้วใจอ่อนเลยต้องอธิบายให้มัน
ฟังโดยดี เลยเกิดไอเดียร์ว่าถ้าทีมเลยมีการถ่ายทอดเสียงมาทางคลื่นวิทยุด้วยคงดี เพราะว่าเวลาคนที่ไม่ได้มาชมก็เสียบหูฟัง
การบรรยายไป ทำงานไปได้ด้วยครับ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆว่าไงกันบ้างครับ

เรามีการถ่ายทอดสดทุกนัดนะครับ  นัดที่ผ่านมาอาจจะมีการผิดพลาดทางเทคนิคเนื่องจากอุปกรณ์ขัดข้อง  แต่สามารถรับฟังเสียงการบรรยายได้  ส่วนนัดต่อไปมีการถ่ายทอดสดเต็มระบบแน่นอนครับ
( ทีมงานถ่ายทอดสด )
"ไม่ว่าคุณจะยืนอยู่แห่งใดในโลกนี้  เลือดทุกหยดในกาย  เซลล์ทุกเซลล์ ที่รวมมาเป็นตัวคุณต่างก็ตีตรา Made in lamphun ทั้งสิ้น"

ruchagorn

• ราชันโคขาว
เห็นด้วยครับผม
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านครับ
พวกคุณสุดยอดมาก
ด้วยรักและศรัทธาขอเชียร์ลำพูนวอริเออร์ตลอดไป
เราจะก้าวไปสู่ D1 ด้วยกัน

จริงๆแล้วสถานี 95.75 ของท่านอนุสรณ์ ช่วง 18.00-20.00 น น่าจะรับลิงค์จากเนตได้นะครับเดี๋ยวผมจะลองคุยกับดาบแจ็คดู คนไม่มีเนตจะได้ลุ้นไปด้วย

aedwarrior

จริงๆแล้วสถานี 95.75 ของท่านอนุสรณ์ ช่วง 18.00-20.00 น น่าจะรับลิงค์จากเนตได้นะครับเดี๋ยวผมจะลองคุยกับดาบแจ็คดู คนไม่มีเนตจะได้ลุ้นไปด้วย
ดีครับ ที่ผมมาตั้งกระทู้ก็เผื่อคนที่ไม่มีเนต หรือคนทำงานเวลาทีมเราแข่ง จะได้ลุ่นไปด้วย

ประสานเรียบร้อย ...เริ่มออกอากาศนัด  พิษนุโลกเป็น ครั้งแรกเลยครับ 18.00-20.00 น คลื่น 95.75MHz ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 03:32:50 PM โดย ขุนลี้883 »

GUNNER_

เยี่ยมมากเลยครับบบบ นี่แหละราชัน

จากใจ๋คนหละปูน

• โคเต็มวัย
  • บะยากเกินไขว่คว้า คือที่มาของชัยชนะ !!