ผู้เขียน หัวข้อ: มองไม่เห็น ถังขยะ เลยครับ  (อ่าน 490 ครั้ง)

tarotaxi1

• โคเต็มวัย
มองไม่เห็น ถังขยะ เลยครับ
« เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:40:39 AM »
วานท่านที่เกี่ยวข้องหน่อยครับ ขอถังขยะ หน่อยนะครับผมมองไม่เห็นถังขยะเลย แถมยังบนอัฐจรรย์ ขยะเยอะมาก ๆ ถ้าใกล้แข่งเสร็จแล้วให้ โฆษกประกาศด้วยนะครับว่าให้เก็บ ขยะของใครของมันด้วยนะครับ
ขอบคณครับ

aedwarrior

• บุคคลทั่วไป
Re: มองไม่เห็น ถังขยะ เลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:44:54 PM »
ผมเห็นด้วยครับเพราะที่สังเกตุ มีแต่คนลุกออกไปแทบไม่มีใครเก็บขยะของตัวเองลงมาเลย มีแต่คนที่เก็บขยะไปขายที่ตามเก็บทำความสะอาด จริงๆ

ปื๊ด วอริเออร์

• โคเต็มวัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 06:54:50 PM »
ถ้าจะให้ดี ของใครของมัน หิ้วกลับไปด้วย ทำให้เป็นนิสัย สนามจะได้สะอาดและดูดีด้วยคับ

toommeng

• ราชันโคขาว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:08:57 PM »
5 ส
ลูกเจ้าแม่ แต่อยู่ระยอง