ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มกันใหม่ครับ  (อ่าน 843 ครั้ง)

KEID

• โคขาว
  • ในความทรงจำ ความรักอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
เริ่มกันใหม่ครับ
« เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:13:59 PM »
 :)พี่น้องราชันโคขาวทุกท่านครับ สิ่งที่ผ่านมา อาจเป็นช่วงเวลาที่ทุกท่านไม่คาดฝัน ว่าสิ่งที่เกิดขี้นจะทำให้หลายท่านผิดหวัง กับผลการแข่งขันที่ไม่เป็นอย่างที่คาดไว้ แน่นอนครับ ผมในฐานะโคขาวตัวหนึ่งก็เสียใจไม่น้อย
ไปกว่าทุกท่าน ถึงแม้ผมและอีกหลาย ๆ ท่านจะไม่มีโอกาสได้สัมผัสถึงรสชาติของการเดินทางอันแสนจะยาวไกล โค้งแล้วโค้งเล่า แยกแล้วแยกเล่า กับอีกกี่หลับหรืออีกกี่ตื่น เหมือนพี่น้องเหล่าขุนศึกหริภุญชัย
ที่ไม่เคยย่อท้อกับระยะทางและความลำบาก ทั้งการทุ่มเทแรงใจร้องเพลงเชียร์ทีมที่ตนรักตลอดการแข่งขัน  หรือแม้กระทั่งทีมงานถ่ายทอดสดที่เอื้อเฟื้อให้กับพวกเรา ผมขอคาราวะให้ทีมงานทุกท่านครับ ท่านทำด้วยใจจริง ๆ พวกเราที่อยู่ข้างหลังขอสรรเสิญครับ
 8)วันนี้ เวลานี้ คือปัจจุบัน และจากนี้ไปจะเป็นอนาคตครับ พวกเราต้องทิ้งสิ่งทีเคยเกิดขึ้นไว้ข้างหลัง เก็บเอาไว้เป็นบทเรียน ความพ่ายแพ้ไม่ใช่สิ่งที่น่ากลัวเลย แต่อาจจะเป็นสิ่งที่ทุกคนไม่กล้าจะยอมรับมันต่างหาก
ได้เวลาแล้วครับที่เราจะแสดงให้ทุกทีมเห็นว่า น้องใหม่อย่างเรา "คือผู้เล่นคนที่สิบสอง ที่เล่นตลอดเก้าสิบนาทีโดยไม่ต้องเปลี่ยนตัวครับ"  8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 10:21:29 PM โดย เขียดน้อย »
ในความทรงจำ ความรักอยู่ได้ชั่วนิรันดร์

Re: เริ่มกันใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 11:50:11 PM »
สั้นๆแต่กิ๋นใจ๋ครับอ้ายเขียด  ยอดๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:06:37 AM »
แจ่มอ้ายแจ่ม
"ไม่ว่าคุณจะยืนอยู่แห่งใดในโลกนี้  เลือดทุกหยดในกาย  เซลล์ทุกเซลล์ ที่รวมมาเป็นตัวคุณต่างก็ตีตรา Made in lamphun ทั้งสิ้น"

เก่ง WARRIOR (มดส้ม)

• ราชันโคขาว
  • มือกลองขุนศึกหริภุญชัย !! ^^
    • http://www.facebook.com/nankeng.chaited
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:11:45 AM »
อิอิ วันนี้มาเปนบทความ สุดยอดเลยอ้ายเขียด ๆ

เยี่ยม ! LIKE ๆ  ;D ;D

;Dร่วมส่งแรงใจเชียร์ ทีมบ้านเกิด ราชันโคขาวไป "ไทยพรีเมียร์ลีก";D

korN_lx_warrior

• โคขาว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 01:13:32 AM »
หนทางยังอีกยาวไกล จะแพ้ กี่นัด เราก็จะเชียร์ เพราะเราคือ ผู้เล่นคนที่ 12 คับ

aszury

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:37:11 PM »
go go go เหลืออีกตั้ง 24นัด ชนะในบ้านทุกนัดก็ OK นะ
เชียร์ เชียร์  ลำพูนโว้ย

SEXTAR E.S.P.A.D.A@FirstBlood

• โคขาว 100%
  • ราชันโคขาว
  • *
  • One For All, All For One
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 01:09:12 PM »
ยังไงก็จะเชียร์