ผู้เขียน หัวข้อ: !!ไม่สูบ ไม่เมา เมื่อเข้าสนาม!! พวกเราคิดยังไงครับ  (อ่าน 5040 ครั้ง)

OH WARRIOR

• โคขาว
ผมอยากให้สนามกีฬาเป็นซักที่ ที่ปลอดสิ่งเหล่านี้น่ะครับ

COBARAMO

• ราชันโคขาว
  • jongjet boonma
    • http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=1771221707
ดีแน่นอนครับ ไม่มีสิ่งมึนเมาในสนามบอลจะช่วยได้หลายอย่างเลย

แต่เรื่องนี้ต้องอยู่ที่ผู้ใหญ่อีกทีครับ ส่วนมากเขาจะไม่ห้ามกัน

แต่อยากให้ทำข้างนอกดีกว่า ผมไม่ชอบนั่งดูบอลแล้วเหม็นควัญบุหรี่มากๆเลย

enjoy_incubus

• โคจูเนียร์
  • **
  • เขยหละปูน
เรื่องเบียร์เป็นกระป๋องพออนุโลมครับ  แต่บุหรี่นี่ ขอข้างนอกเลยบางทีเห็นครอบครัวพาเด็กๆมาแล้วก็สงสาร

โด้ WARRIOR

• หละปูน สู้ หละปูน สู้
เรื่องเบียร์เป็นกระป๋องพออนุโลมครับ  แต่บุหรี่นี่ ขอข้างนอกเลยบางทีเห็นครอบครัวพาเด็กๆมาแล้วก็สงสาร

เห็นตวยครับ บุหรี่ขอออกไปสูบตางนอกเน้อ

Takeshi

• บุคคลทั่วไป
บุหรี่นี่ขอนะครับ อยากสูบเดินไปสูบข้างล่าง

ใหญ่ ณ ลำพูน

• โคขาว
ในที่สาธารณะไม่น่าได้นะครับผิดกฎหมาย
ส่วนเบียร์งดได้ก็ดีนะครับ แต่ห้ามยาก
ขอแต่อย่าเอากระป๋องหรือขวดเข้าสนามเป็นพอ
เดี๋ยวมันบินได้ แต่บางที่เบียร์ใส่ถุงยังไม่ให้เข้าเลย
มาร่วมพัฒนาฟุตบอลไทยให้ก้าวไป

cityboy

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง... ;)

ryuuzaki01

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
ดูบอลวันนี้เจอลุงเสื้อแดงนั่งพ้นควันใส่หน้า ดีนะคนไม่เยอะเลยย้ายที่ได้ >:(

toommeng

ที่ไหนๆเค้าก็สูบข้างนอกกันทั้งนั้นแหละครับ ส่วนเบยร์ โค๊กก็ต้องใส่ถุงห้ามใส่น้ำแข็งด้วย
ลูกเจ้าแม่ แต่อยู่ระยอง

Ma nutd

• โคเต็มวัย
  • เขยลำพูน
น่าจะเป็นกฏนะครับ ห้ามสูบบุหรี่ในสนาม ถ้าอยากสูบรบกวนเดินลงไปนิดเดียวด้านนอกสนามครับ
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

นัดน้อย

ถ้าคัยอยากสูบคงต้องบอก

ให้ไปสูบในน้ำกวงเลยคับ

ไม่มีคัยว่าไรแน่

5555

the__not

• โคขาว
  • ลำพูน เชียงใหม่ ลำพูน
ถ้าจะได้อยู่ข้างนอกเชียร์ละบ่ะเฮ้ย   

toommeng

ถ้าจะได้อยู่ข้างนอกเชียร์ละบ่ะเฮ้ย
ต่ิอท่อออกไปนอกสนามดิ 55
ลูกเจ้าแม่ แต่อยู่ระยอง

COBARAMO

• jongjet boonma
    • http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=1771221707
อดเอาใหญ่ละ 555+

the__not

• โคขาว
  • ลำพูน เชียงใหม่ ลำพูน
เรืองแบบนี้   การสูบบุหรี  ก่อลงไปสูบข้างล่าง  เหตุผล  เพราะกินเบียร์  เดียวมันปวด 4 มันก่อลงไปอยู่แล้ว

เรืองการกินเบียร์ไม่เป็นไรหรอก  ชาวบ้านที่เก็บกระป๋องขาย  จะได้มีรายได้ช่วยทำความสะอาด 5555555555

ถ้าห้ามตั้งแต่ตอนนี้  อยางผมว่า  มีส่วนใหญ่ไม่ขึ้นมาอัสจรรญ์แน่  กินข้างนอก 

อยากให้ขึ้นมาดูข้างบนให้มันเต็มก่อ  แล้วค่อย ๆ ๆ ปรับ  ข้อความกรุณาเอา  คุย ๆ ๆ ๆ กันเอา