ผู้เขียน หัวข้อ: รับชมการถ่ายทอดของ SMM TV ได้ที่นี่ครับ  (อ่าน 17072 ครั้ง)

วิทย์ ดีซีซาวด์ลำพูน

• บุคคลทั่วไป
รับชมการถ่ายทอดของ SMM TV ได้ที่นี่ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 08:42:04 AM »
หลังจากที่ผมได้สร้างความสับสนให้กับแฟนบอลหลายๆกลุ่มเกี่ยวกับป้ายว่า SMM TV กับ Ture 74 มันเป็นช่องอะไรกันแน่
ผมต้องกราบขออภัยท่านทั้งหลายมา ณ ที่นี้ด้วยความโง่เขลาของผมโดยไม่ตรวจสอบให้ดีว่าเป็นช่องไหนจึงทำให้แฟนบอลเกิดความสับสนว่าจะดูช่อง SMM TV ได้ทางไหนบ้าง ก่อนอื่นขอชี้แจงตามความถูกต้องก่อนนะครับ ดังนี้
ช่อง SMM TV รับชมได้ทางจานดำครับ
ช่อง True 74 เป็ยช่องฟุตบอลสยาม
บางครั้งการถ่ายทอดของ 2 ช่องนี้จะตรงกันแต่ทีมงานคนละชุด ผมจึงขอฝากลิงค์การรับชมของทั้ง 2 ช่องนี้ตามที่โพสไว้นะครับ
ช่อง SMM TV ตามนี้ครับ http://tv.truelife.com/player/cabletv/smmtv
ช่อง True 74 ตามนี้ครับ http://www.one2hd.com/live.php?page=Football+Siam&id=5
สมัครสมาชิคแค่ไม่กี่วินาทีสามารถรับชมได้ทันทีครับ
ผมต้องขออภัยแฟนบอลทุกท่านนะครับที่ทำให้เกิดความสับสน อย่างไรก็ดีฝากพี่ๆน้องๆที่ทราบถึงข้อเท็จจริงแล้วช่วยกระจายข่าวที่ถูกต้องให้ด้วยครับ ขอโทษจากใจของแฟนบอลลีคบ้านนอกคนหนึ่ง

โอ๋ส์

• ยามเฝ้าคอก
  • โคเต็มวัย
    • Twitter
Re: รับชมการถ่ายทอดของ SMM TV ได้ที่นี่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 09:30:49 AM »
ขอบคุณครับวิชคุณ  ;) แบบนี้สิถึงเข้าตำราคนดีชอบแก้ไข

เอกสิทธิ์

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
Re: รับชมการถ่ายทอดของ SMM TV ได้ที่นี่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 10:47:31 AM »
เป็นสมาชิคแล้วมีค่าใช้จ่ายรายเดือนอะไรหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:22:49 PM »
ไม่มีค่าใช้จ่ายครับเป็นการสมัครสมาชิคเพื่อเชคจำนวนผู้เข้าชมครับ
ไม่ต้องรออนุมัติ สมัครแล้วดูได้ทันทีครับ

psanguan

• โคขาว
  • ลุงหงวน(จู๋)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 05:24:40 PM »
ok ครับ สุดยอด

jaehae

• ราชันโคขาว
  • ฮาจะเชียร์หละปูน มันก่อเรื่องของฮา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 07:19:41 PM »
เยี่ยมมาก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 08:59:58 AM »
มาดันกระทู้

เอก วอริเออร์

• ราชันโคขาว
  • ก้าวต่อไปคือดิวิชั่น1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 10:19:11 AM »
งานนี้อ้ายแอ๊ด และทีมถ่ายทอดสดคงได้พักเหนื่อยกันแล้วใช่มั้ย

ณัฐ เต้าฮวย

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 12:15:59 PM »
ตอบคุณ เอกวอริเออร์คับ

ก็ยังไม่ได้พักครับ เพราะทางสโมสรก็ถ่ายทอดสดทางเว็บเหมือนเดิมครับ

ปล. แฟนๆ ที่ดูผ่าน SMMTV ต้องใช้เน็ทของทรูเท่านั้นนะคับ เพราะผมลองแล้วเข้าดูไมได้อะฮะ

โอ้ละหนอ Cooper

• โคเต็มวัย
  • ยิ่งช้ายิ่งเนียน ยิ่งเนียนยิ่งดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 01:06:35 PM »
ขอบคุณครับ

birth

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 01:55:12 PM »
สรุปผมดูของที่ลำพูนถ่ายดีกว่าครับ

ช่อง True74 ที่เป็นฟุตบอลสยาม ประกาศยกเลิกการถ่ายทอดสดสัปดาห์นี้แล้วครับ เนื่องจากการเดินทาง+ปัญหาน้ำท่วม

blizzard@โคขาวพลัดถิ่น

• PhotoRanger
  • โคขาว
  • [ต้อม blizzard ครับ]
    • LPWR
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:40:34 PM »
http://tv.truelife.com/player/cabletv/smmtv

@ณัฐ ไม่จำเป็นต้องเป็น เน็ต ทรู ก็ดูได้ นี่ใช้ 3bb ก็ ดูได้ปกติครับ

"ฟุตบอลมันเป็นอะไรที่ซับซ้อนอย่างมาก
คุณไม่เคยไปถึงจุดที่พวกเขาไปถึง
คุณไม่มีทางรู้ถึงแก่นแท้ของฟุตบอลหรอก" : aeiou

kengsys

• โคเต็มวัย
  • XYZ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 03:38:53 PM »
ขอบคุณครับ  ;D
รณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องและต่อต้านการใช้ภาษาวิบัติทุกชนิด