ผู้เขียน หัวข้อ: กระแสบอลทีมชาติกำลังแรงเปิดใจ อุ้ม ธีรทร บุญมาทัน 2แดง2ทัวส์นาเม้นท์  (อ่าน 2179 ครั้ง)

มาทาดอ1

• โคเต็มวัย
อุ้ม ธีราทร เปิดใจกับ แชมป์ พีรพล

danai19

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
เปนนักบอลที่ฝีเท้าดีที่สุดคนหนึ่ง อย่ากดดันเด็กเลยครับแฟนบอลชาวไทย ผมเห็นใจเจ้าอุ้มนะ

กูมันเลว ทำอะไรก็ผิด

• โคเต็มวัย
  • สู้สุดใจ ไปตามฝัน
เปนกำลังใจให้กันดีกว่าครับ...
คนเราย่อมพลาดกันได้ครับ
สู้เพื่อฝันต่อไปครับ
จะคอยเปนกำลังให้ สู้สู้
เธอจะไม่มีวันเดินลำพัง
เพราะฉันจะเคียงข้างเสมอ
จะสุขหรือจะทุกข์เป็นเพื่อนเธอ
ให้รู้ว่าเธอไม่เดียวดาย
ถ้ายังมีลมให้พอหายใจ
ขอไปให้ถึงจุดหมายพร้อมเธอ (สักวัน)

I'Ha James_จะเล้อ

• โคขาว
  • บอลนอกอยู่ในใจบอลลำพูนอยู่ในสายเลือด
คุ๊นพอเถอะครับกับการตอกย้ำนักแตะแบบนี้............เค้าก็ออกมาขอโทษแล้วครับ พอเถอะให้กำลังใจเค้าดีกว่าครับไอ้อุ้มมันเล่นบอลเก่งครับ
พอเถอะ ยังงัยก็ไอ้อุ้มสู้ ๆ นะเป็นกำลังใจให้เสมอ

นักรบ ล้านนา

• ราชันโคขาว
  • Always Love........Lamphun Warrior

โอกาสเเบบนี้ไม่ได้มีกันทุกคน
เก่งเเน่นอนครับไม่งั้นคงไม่ได้เล่นทั้งสองชุด
เเต่ก้อนั่นเเหละ เมื่อขาดเขาไป
มันก้อมีผลต่อทีม ผลต่อการเเข่งขัน ผลต่ออะไรหลายหลายอย่าง
เหตุผลที่โดนไล่ออกมันคืออะไร..
ควบคุมตัวเอง ไม่ได้หรือว่าเพราะเหตุผลอื่น.
อายุยังน้อยหรือ?
เเล้วเมื่อไหร่ละ...

ทำผิดเเล้วขอโทษเป็นเรื่้องที่สมควรให้อภัย.
เเต่ขออย่าให้มีอีกก้อเเล้วกัน

เขาเป็นตัวอย่างของเยาวชน...
เป็นตัวเเทนของคนทั้งชาติ เป็นความหวังของคนทั้งประเทศนะครับ...

ให้กำลังใจครับ เเต่อันใหนที่ผิดพลาดก้อควรคิดทบทวนให้ดี ว่าสมควรทำลงไปหรือไม่.
อันใหนที่ควรว่ากล่าวตักเตือนก้อตักเตือน..
อย่าให้ผ่านไปเฉยเฉยไม่ได้ครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:57:08 AM โดย นักรบ ล้านนา »
'' ยังไงก้อรัก "

ผู้พันตึ๋ง

• โคเต็มวัย
ความผิดพลาดเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาครับ แต่ไม่เข้าใจอย่างเดียวคือทำไมไม่ใช้ผู้เล่นในทีมที่พร้อมกว่านี้ในการลงเล่น แน่นอนว่าเขาต้องเหน็ดเหนื่อยจากการเดินทาง อีกทั้งสภาพจิตใจที่พึ่งมีปัญหาจากใบแดงในเกมส์ก่อนหน้านี้ แล้วคิดว่าเขาพร้อมที่จะทำหน้าที่ในเกมส์ตัดสินชะตาแบบนี้หรือเปล่า

หรือเห็นว่าเขาเป็นเทพ ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 01:59:40 PM โดย ผู้พันตึ๋ง »

ใหญ่ ณ ลำพูน

• โคขาว
ต้องปรับทัศนะคติให้ได้ก่อน เสียดายฝีเท้า
เจ้าอุ้มเล่นบอลเกเรมานานแล้วครับ
ยังจำได้ไปต่อยใครไว้ไม่รู้เมื่อปีสองปีก่อน
มาร่วมพัฒนาฟุตบอลไทยให้ก้าวไป

เขตตะวัน รัตนวงศ์

• โคเต็มวัย
อารมณ์ ทำให้ลืมคิดไปว่า ชาติ..คือของทุกคน
ที่ผ่านมาเห็นเล่นทั้งสโมสร และ ทีมชาติ  ก็อารมณ์แบบนี้
โดนกดดัน หน่อยก็ออกมาขอโทษ
อย่า เที่ยวไปถามคนอื่นละว่า "  รู้ไหมว่าผมเด็กใคร"
เดี๋ยว..ท่านเน.....กิ้วเอา
ผู้ใหญ่  ทำให้เด็กเสียคน  มามากต่อมากแล้ว
อะไร ก็อุ้ม  อะไรก็อุ้ม    ปล่อยให้  เดิน   บ้างจะได้โตเสียที!!

มาทาดอ1

• โคเต็มวัย
ต้องปรับทัศนะคติให้ได้ก่อน เสียดายฝีเท้า
เจ้าอุ้มเล่นบอลเกเรมานานแล้วครับ
ยังจำได้ไปต่อยใครไว้ไม่รู้เมื่อปีสองปีก่อน

ถ้าจำไม่ผิดมีเรื่องกับ ธาตรี สิงห์หา ของทหารบก

อรรถพล สุปินน๊ะวรรณา

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
ต้องโทษแบ๊กหลังของเจ้าอุ้ม ในสโมสรครับ เลยทำให้นักเตะกลายเปนแบบนี้ไป
เสียดายฝีเท้าจิงๆๆ