ผู้เขียน หัวข้อ: !!! อยุธยาโล๊ะนักเตะตัวหลัก11คน ลำพูนเราไม่สนใจบ้างหรือ!!!  (อ่าน 2867 ครั้ง)

มาทาดอ1

• โคเต็มวัย
อยุธยายกเลิกสัญญานักเตะตัวหลัก 10 คน ใครอยากได้ติดต่อนักเตะได้เลย ขอบอกว่านักเตะส่วนใหญ่ที่โละเป็นตัวหลักของทีมที่ทำผลงานเป็นจ่าฝูงอยู่ในเวลานี้   เหตุผลที่โละนักเตะนั้นถึงแม้นักเตะจะเล่นดีแล้ว แต่เมื่อมองเป้าหมายเลื่อนสู่ดิวิชั่น1 คงคิดว่ายังไม่เพียงพอที่ก้าวผ่านได้ อย่างดีก็แค่เข้ามินิลีก จึงเป็นเหตุผลที่ต้องโละนักเตะ

ส่วนรวยชื่อนักเตะทั้งหมดที่ถูกโละ
1 ประเวศ หอเจริญ ( มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้)
2 สเตฟาน อามาน (กองหลัง)
3 นิกร อนุวรรณ (มิดฟิลด์ตัวรุก,กองหน้า)
4 กฤศณะ จำปาเรือง (มิดฟิลด์ริมเส้น,กองหน้า)
5 สุวิทย์ ยาใหญ่ (มิดฟิลด์ตัวรับ)
6 ปณต จุนทะจิตต์ (แบ็ก)
7 ประวิทย์ ปริวันดา (แบ็กซ้าย,ปีกซ้าย)
8 ศราวุฒิ สนธิปัญญา (มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้)
9 ไพรัช ลิ้มเกียรติสถาพร (มิดฟิลด์ริมเส้น,กองหน้า)
10 วิชา  อบรมจิต (แบ็ก)
11 ศุภวัส ดรพิลา (ผู้รักษาประตู)
ลองอ่านดูนะคับ จากเพจโค๊ชธง

ธงชัย สุขโกกี
ด้วยเป้าหมายและการคาดหวังที่สูง ของผู้บริหาร ทีมงานผู้ฝึกสอน นักฟุตบอล แฟนบอลรวมถึงผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทีม AYFC ในฤดูกาลนี้ หลังจากจบเลกแรกจึงทำให้ทีมต้องมีการเปลี่ยนแปลง...หลายคนรู้สึกใจหายที่การเปลี่ยนแปลงครั้งนี้อาจทำให้น้องบางคนในทีมที่เคยอยู่ร่วมกันทั้งทุกข์และสุข ต้องจากไปตามวิถีของคำว่า"อาชีพ"...บางท่านอาจมีความคิดเห็นต่างกันไปบ้าง แต่ขอให้เข้าใจว่าว่าการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้เพื่อเป้าหมายที่เราทุกคนต้องการคือ"Division 1"ขอบคุณน้องๆทุกคนที่ร่วมกันทำงานกันมาอย่างดี ขอบคุณทุกอย่างหลังจากนี้เรายังเป็นพี่เป็นน้องกันเหมือนเดิม...การตัดสินใจครั้งนี้ถึงแม้จะมาจากการปรึกษากันหลายฝ่ายตั้งแต่ผู้บริหารระดับสูง,ประธานสโมสร,ผู้จัดการทีมและกลุ่ม STAFF COACH แต่สุดท้ายคือผมที่เป็นคนตัดสินใจ...หลังจากนี้ผลออกมาอย่างไรผมจะเป็นคนรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว...

"เพราะผมคิดเสมอว่าสิ่งที่แสดงในสนามและผลงานทั้งหมดมาจากภูมิปัญญาและความสามารถของโค้ชเสมอ"

โค้ชธง...ธงชัย สุขโกกี

ปล. นักเตะ4ตัวแรกใช่ย่อยนะฝีเท้าน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2012, 11:43:50 PM โดย มาทาดอ1 »

apidet mahakrong

• โคจูเนียร์
  • **
  • สู้ต่อไป เพื่อชัยชนะ
จัดไปเลยครับท่าน อย่านิ่งดูดายครับ

แอ็ด

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
ขอ มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับ ก่อนเนอร์

TUI LAMPHUN

• ยามเฝ้าคอก
  • ราชันโคขาว
 ประเวศ หอเจริญ ( มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้) ตัวนี้น่าสน อิอิอิ

designman

• ตากล้องสโมสร
  • โคขาว
แล้วใครจะเป็นคนจ่ายเงินเดือนครับ แต่ละครนเกือบแสน

aedwarrior สุภาพบุรุษกองเชียร์

• โคเต็มวัย
  • ไม่ว่าเด็กผีหรือเด็กหงส์มาลงที่ Lamphun Warrior
ผมว่าตัวนี้น่าสนดีครับ  ----- ประวิทย์ ปริวันดา (แบ็กซ้าย,ปีกซ้าย)

SEXTAR E.S.P.A.D.A@FirstBlood

• โคขาว 100%
  • *
  • One For All, All For One
ประเวศ หอเจริญ ( มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้) ตัวนี้น่าสน อิอิอิ

จัดตัวนี้มาเลย เอาไว้เป็นคู่แข่งกับนักเตะชัยนาท  ;D ;D ;D

lumphun113

• *
น่าสนแฮะ  เหมาหมดเลยดีก่า  8)

l3essi

• โคเต็มวัย
  • ไปไหนอย่าเอามันไปโตย "รุงรัง"

จะเอามาต่อยกับคุณไก่หรอครับ

snow white

• *
  • บ้าบอล..
ของเราก็จะออกเยอะเหมือนกัน นี่ค่ะ เห็นว่าเด็กนายเก่าอยู่ไม่ได้ ไม่แน่เลคสองอาจไม่มีชื่อ ตูเร่ ก็ได้นะค่ะ

มาทาดอ1

• โคเต็มวัย
ของเราก็จะออกเยอะเหมือนกัน นี่ค่ะ เห็นว่าเด็กนายเก่าอยู่ไม่ได้ ไม่แน่เลคสองอาจไม่มีชื่อ ตูเร่ ก็ได้นะค่ะ

เฮ้อ ยิ่งฟังยิ่งเหนื่อยใจเนาะ ไม่รู้ว่าอนาคตทีมลำพูนจะเป็นอย่างไร :'( :'( :'(

Shooter_Noom_LPWR

• โคเต็มวัย
  • We r ลำพูนวอริเออร์
ลำพูน ทำแฟนบอลช็อก ! หลังตัดชื่อ
ชาญชนะ(18) แซมมี่(16) เวลล์(27) อิบราฮิม(23) เอกกวี(11) และ ธงชัย(28) ออกจากทีมเป็นที่เรียบร้อย ... อยากทราบว่าข่าวนี้จริงมั้ยรอกูรูมาตอบ

เต้ WARRIOR

• โคขาว
  • โคเดือด ลุยเเหลก!! lamphunwarrior !! โอ๊ โอ โอ่ โอ
โอ๊ 28 ไปเเล้ว ก็ อดสิ๊ (อดดูนมเมียมัน อรุ๊งๆ  (oYo)        ) 

นัดน้อย

ลำพูน ทำแฟนบอลช็อก ! หลังตัดชื่อ
ชาญชนะ(18) แซมมี่(16) เวลล์(27) อิบราฮิม(23) เอกกวี(11) และ ธงชัย(28) ออกจากทีมเป็นที่เรียบร้อย ... อยากทราบว่าข่าวนี้จริงมั้ยรอกูรูมาตอบ

มีแค่นี้เองหรอ

ฮี่ ฮี่ ;D ;D ;D

ittadad

• หยุด!!!
    • ช่องทางสื่อสาร
ประเวศ คือต้นแบบของการแบน 6 นัด ปรับ 2 หมื่นในฤดูกาลนี้เลย
ส่วน สเตฟาน อามาน แว่วว่ามาซ้อมอยู่กับเชียงใหม่นะ ไม่รู้จริงเท็จประการใด

การโละนักเตะเป็นสิ่งที่พิสูจน์ได้อย่างหนึ่งว่า คนซื้อไม่ได้ใช้ คนใช้ไม่ได้ซื้อ ถ้าอยากจะใช้อย่างที่ตั้งใจ ก็ต้องซื้ออย่างใจหวังนั่นแล

ทีนี้พอมองออกแล้วนะว่า การเปลี่ยนแปลงนักเตะหลังการเปลี่ยนโค้ชนั่นมันเป็นของคู่กัน