ผู้เขียน หัวข้อ: สารประธานสโมสรฯประจำวันศุกร์ที่ 22 มิย 55  (อ่าน 573 ครั้ง)

neung007

• PR Lamphun Warrior
  • โคขาว

สวัสดีครับแฟนบอลจาว “หละปูน” ทุกท่าน วันที่สารประธานฉบับนี้ออกมาก็น่าจะเป็นวันสุกดิบก่อนที่เกมส์นัดสำคัญ นัดที่มีใครหลายคนพูดกับผมว่าจะเป็นเกมส์แห่งฤดูกาล นั่นก็คือ การแข่งขันฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่นสอง ระหว่าง ลำพูนวอริเออร์ พบกับ เชียงใหม่ เอฟซี ในวันเสาร์ที่จะถึงนี้ ที่สนามแม่กวงสเตเดี้ยมของเรา สำหรับผมแล้วสิ่งที่อยากจะฝากไปยังแฟนบอลจาว “หละปูน” ทุกท่านก็คงอยู่ที่การเป็นเจ้าบ้านที่ดี เพื่อต้อนรับแฟนบอลจากเชียงใหม่ที่คงจะตามมาเชียร์ทีมรัก จำนวนมากอย่างแน่นอน เพราะเท่าที่ทราบบัตรเข้าชมเกมส์นี้ซึ่งเราจัดให้กับแฟนบอลชาวเชียงใหม่ 800 ใบ จำหน่ายหมดในเวลาอันรวดเร็ว   แต่ก็ดูจะมีสัญญาณที่ดีต่อบรรยายกาศของการแข่งขันในนัดนี้ เพราะก่อนเกมส์ แฟนบอลของทั้งสองทีมมีนัดทำการแข่งขันฟุตบอลระหว่างแฟนบอลกันเอง เพื่อเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์กัน ก่อนที่จะกอดคอเข้าสนามเพื่อเชียร์บอลร่วมกัน ซึ่งผมเชื่อมั่นว่าเกมส์ฟุตบอลวันพรุ่งนี้จะต้องสนุกและเต็มไปด้วยสีสันในเชิงบวกแน่นอน

สำหรับที่หลายคนเป็นห่วงเรื่องการดูแลความเรียบร้อยตั้งแต่ก่อน ระหว่างและหลังการแข่งขันนั้นผมก็ได้ประสานขอความร่วมมือจากท่านพลตำรวจตรี อรรถกิจ กรณ์ทอง ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดลำพูน ให้ช่วยจัดกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจมาดูแล ความเรียบร้อยในเกมส์ดังกล่าว ซึ่งทางท่านผู้บังคับการฯก็ได้จัดกำลังเจ้าหน้าที่ กว่า 200 นาย มาช่วยดูแลความเรียบร้อยให้ด้วยครับ ดังนั้นเรื่องดังกล่าวน่าจะสบายใจกันได้ครับ
              อีกเรื่องที่ผมอยากจะพูดถึงก็คือ เรื่องของการปรับเปลี่ยนสตาฟโค้ชและนักเตะของทีมเรา ซึ่งตอนนี้น่าจะนิ่งแล้วครับ นักเตะที่ได้มาใหม่ก็มีถึง 5 คน เชื่อว่าคงจะช่วยทีมเราให้กลับเข้าสู่เส้นทางที่เรามุ่งหวังไว้ให้ได้   และในส่วนของฟุตบอลถ้วยรายการโตโยต้าลีกคัพ รอบสอง(รอบ32ทีม) ทีมของเราจะพบกับ ทีมระดับหัวตารางจากไทยพรีเมียร์ลีก บีอีซี เทโรศาสน ซึ่งจะแข่งขันในวันพุธที่ 11 กค นี้ เวลา 18.00 น เชิญชวนแฟนบอลจาว “หละปูน” เข้ามาให้กำลังใจทีมของเราด้วยน่ะครับ
              สุดท้ายนี้ผมหวังว่าเราจะมีความสุขร่วมกันกับเกมส์แห่งฤดูกาลในวันพรุ่งนี้น่ะครับ

อนุสรณ์ วงศ์วรรณ[/b]
                                                                                                                             22 / 06 / 55