ผู้เขียน หัวข้อ: 7 นาที 3 ลูก!! โค้ชเกรียงซูฮกลำพูนโกงตายพลิกดับตราด 3-2  (อ่าน 1130 ครั้ง)

ขุนศรีศุฬเดช

• โคขาว
  • เมื่อเลือกที่จะเชียร์ จะดีหรือร้ายยังงัย - ก้อจะเชียร์
ราชันโคขาวโชว์สเต็ปยิงสามประตูรวดแซงชนะ ตราด เอฟซี 3-2 ในศึกโตโยต้าลีกคัพ เมื่อช่วงเย็นวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา
โกงตายแบบโลกตะลึง!! มีหวังเหล่าสาวก “ช้างขาวจ้าวเกาะ” คงต้องตกใจจนตาค้างกันเป็นแถวๆ หลังจบเกมโตโยต้า ลีกคัพ 2013 รอบ 64 ทีมสุดท้าย คู่แรกระหว่าง ลำพูน วอริเออร์ ตัวแทนลีกภูมิภาค เปิดรังเหย้าสนามแม่กวง สเตเดี้ยม ดวลแข้ง ตราด เอฟซี น้องใหม่จากลีกพระรอง โดยสิ้นเสียงนกหวีด 90 นาที เป็นทางฝั่งเจ้าบ้านที่สุขสมหวังเบียดชนะไปด้วยสกอร์ 3-2

ไฮไลค์สำคัญของเกมคู่นี้อยู่ที่จังหวะโชว์สเต็ปคืนชีพขั้นเทพของพลพรรค “ราชันโคขาว” ในการพลิกฝุ่นตลบจากฝ่ายตามหลัง 2 ประตู กลับมาใช้เวลาเพียงแค่ 7 นาที ไล่ตะบันตาข่ายคู่แข่งทีเดียว 3 ประตูรวดแซงเข้าป้ายแบบน่าตาเฉย ล่าสุดหลังจบเกมการแข่งขัน “โค้ชเกรียง” เกรียงไกร เพ็ชรกูล กุนซือใหญ่ทีม ลำพูน วอริเออร์ กล่าวชื่นชนลูกทีมที่รวมพลังฮึดจนเป็นฝ่ายกรำชัยได้สำเร็จ

“ยอมรับว่าเป็นค่ำคืนที่สุดพิเศษในอาชีพคุมทีมฟุตบอลของผม แต่เหนือสิ่งอื่นใดต้องขอขอบคุณนักเตะทุกคนที่สู้ไม่ถอยจนพวกเราได้ผลการแข่งขันที่ต้องการ และที่ขาดไม่ได้เลยคือกลุ่มแฟนบอลผู้คอยหนุนหลังสโมสรมาโดยตลอด” โค้ชเกรียงกล่าวด้วยน้ำเสียงตื้นตันใจ

ที่มา http://tl.smmonline.net/news/81524.html
“หากท่าน ไม่ประสงค์จะยืนเคียงข้างยามเราแพ้หรือเสมอ  ก็ไม่ต้องมาเฮด้วย เมื่อเราชนะ”

พิเศษศุทธ์-ธันย์ชยา

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
  • เชียร์ลำพูนวอร์ริเออร์สุดใจ
สุดยอด จิง ๆ ครับ ผมกับแฟน กระโดดกันตัวลอยเลย  ไม่อยากจะเชื่อสายตาตัวเองเลย  ยอดเยี่ยมครับ ขอบคุณนักเตะทุก ๆ คน ที่มอบความสุข
ให้กับแฟนบอล(คืนบ้าง) แล้วเจอกันที่เชียงใหม่ FC นะครับ ทุก ๆ คน
pisessut+tunchaya