ผู้เขียน หัวข้อ: สโมสรฟ้องศาล ฐานปลอมเอกสารได้ไหม  (อ่าน 1940 ครั้ง)

noi

• โคขาว
สโมสรฟ้องศาล ฐานปลอมเอกสารได้ไหม
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 08:06:18 PM »
ตามหลักฐานที่พบ และการเอามายอมรับของกรรมการนั้น ทางสโมสรเองจะส่ง
เรื่องนี้ฟ้องศาลได้ไหม ตามกฎหมายอาญามาตรา 246 ฐานปลอมเอกสาร และ
ทางแพ่ง เรียกร้องค่าเสียหาย ฐานทำให้เสื่อมเสีย เพราะหลักฐานมันชัดมาก

ผู้ใหญลี

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
Re: สโมสรฟ้องศาล ฐานปลอมเอกสารได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:50:50 AM »
น่าจะได้อยู่ มีอีกอย่างน่าจะทำเรื่องถึงสมาคมหรือฝ่ายรับผิดชอบจัดการแข่งขันภาคเหนือให้ตรวจสอบว่า กรรมการที่ตัดสินฟุตบอลมีชื่อ นายเชิดชัย  ณ  เชียงใหม่ มีชื่อกรรมการที่ขึ้นทะเบียนมีไหม  ถ้าไม่มีลงตัดสินทีมลำปาง-กับทีมลำพูน ได้อย่างไร ถือว่าฝ่ายจัดการแข่งขันทำไม่ถูกต้องอาจจะต้องมีบทลงโทษอย่างไรอย่างหนึ่งบางทีอาจจะมีการแข่งขันไหม่ก็เป็นไดครับ

จ.ชาติ

• โคจูเนียร์
  • **
Re: สโมสรฟ้องศาล ฐานปลอมเอกสารได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:28:47 AM »
ในความคิดส่วนตัวไม่น่าจะมีการแข่งขันใหม่แต่เห็นด้วยอย่างยิ่งในเมื่อเรายอมถูกปรับแต่สโมสรควรได้รับเงินค่าถูกปรับด้วยเพราะทำให้สโมสรเสียชื่อเสียงเพราะผู้ควบคุมทำผิดเอง ไม่น่าใช่แค่บทลงโทษ  ในเมือรู้อยู่ว่าผิดแล้วทำไมต้องทำด้วย...หรือต้องการสงเสริมคนโกง...เห็นด้วยที่ฟ้องศาลค่าทนายเดี๋ยวเรี่ยไรข้างสนามให้เองฟ้องเลยเพื่อให้กรณีศึกษาต่อไปครับ

wittaya

• โคจูเนียร์
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:57:18 PM »
อีกเรื่อง คือ การส่งนักเตะ D1 ลงเล่น ทั้งๆที่ การแข่งขัน D1 , TPL ยังไม่หมดฤดูกาล แข่งขัน เลคแรก
น่าคิดไหมครับ :o :o :o :o :o :o :o :o

Ravengod

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
    • sbobet
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:24:41 AM »
มันก็น่าคิดอะน่ะ

sniper09

• โคเต็มวัย
  • โคหนุ่มใกล้แก่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 07:28:32 PM »
น่าจะดำเนินการต่อนะครับ แต่คิดว่าผู้ใหญ่คงไม่เอาละ... คงออกมารูปแบบเดิม "จ่างมันเตอะ...."
สปิริตเหนือชัยชนะ