ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศคัดตัวนักฟุตบอลสโมสร ลำพูน เอฟซี อย่างเป็นทางการ  (อ่าน 22032 ครั้ง)

Takeshi

• บุคคลทั่วไป
ก่อต้องเลือกเอาแล้วละครับ  จะเอาดีทางไหน  ถ้ารอบอลมวลชล  จบก่อเหมือไรละครับ

บอลเดินสายกับบอลอาชีพ

คนยอง ณ มอชอ

• โคจูเนียร์
  • **
ก่อต้องเลือกเอาแล้วละครับ  จะเอาดีทางไหน  ถ้ารอบอลมวลชล  จบก่อเหมือไรละครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งอนาคตของเค้าเองคับ 
"บอลไทยจะพัฒนา  ถ้าไอ้ห่าบังยีออกไป

COBARAMO

• ราชันโคขาว
  • jongjet boonma
    • http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=1771221707

เห็นด้วยอย่างยิ่งอนาคตของเค้าเองคับ 

มาคัดลำพูนวอริเออร์เถอะครับ อานาคตเห็นๆ

เป็นอาชีพ เป็นชื่อเสียง เป็นโอกาศ

sanya

บอล อาชีพ เฮ้อ บอลอาชีพ

sanya

บอลไทคัพ ไม่ใช่บอลเดินสายครับ นักฟุตบอล ลำปางคนหนึ่ง ก้อประสบความสำเร็จกับรายการนี้มาแล้ว
แล้วก้อก้าว สู่ ทีมชาติไทย ชุด 19 ปี มาแล้วครับ อย่าใด้มองผ่านว่าเป็นแค่รายการเล็กๆ รายการนี้สร้าง
นักเต่ะท้องถิ่นก้าวสู่ทีมชาติมาหลายคนแล้วครับ

sanya

แล้วพวกที่ติดเตะบอล ไทคัพ ที่น้ำพุจะเอาเวลาที่ไหนมาคัด ตัวดีๆๆทั้งนั้น  :'( :'( :'(

ไม่ต้องห่วงครับ ว่าจะไม่ใด้คัด ตามความคิดผมคัดตอนเช้า คงไม่เกินตอนบ่ายครับ กลับไปเต่ะ รอบรอง
รอบชิง ตอน บ่าย 2-3 ยังทันครับ ถ้าไม่ทันจิงๆ ก้อสละไปสักที่ แล้วแต่จะพิจารณากันเอาเองครับ
ทีมผมตกรอบแรก ไม่มีปัญหาแน่นอน หุหุหุ

the__not

• โคขาว
  • ลำพูน เชียงใหม่ ลำพูน
รู้สึกว่า   ประชาสัมพันธ์จะน้อยไปนิดนะครับ  นักเตะบอลมวลชลลำพูนแท้ ๆ ส่วนมากยังไม่รู้เรืองกันเลย 

แล้วไม่อยากจะคิดว่านักเตะเก่ง ๆ รอบนอกจะรู้กันหรือเปล่า  หรือว่าคัดเอา  3 - 4 คนก่อไม่แน่ใจ

.........................................เฮ้อ  แล้ววันคัดจะไปดูกันดีก่อเนี้ย  คิดหนักเลย.........................

• **
ถ้าจะเอาแต่คนที่เดิมๆที่ท่านรู้จัก  แล้วไม่มีการประชาสัมพันธ์อย่างทั่วถึง
ท่านก็ไม่ต้องไปคัดหรอกคับ  ประกาศผลเลยดีกว่า
"บอลไทยจะพัฒนา  ถ้าไอ้ห่าบังยีออกไป

เซโรงัง

• โคเต็มวัย
ถ้าจะเอาแต่คนที่เดิมๆที่ท่านรู้จัก  แล้วไม่มีการประชาสัมพันธ์อย่างทั่วถึง
ท่านก็ไม่ต้องไปคัดหรอกคับ  ประกาศผลเลยดีกว่า

สุดยอด

ภาพในลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป อ่านกฏการใช้ webboard ด้วยครับ

sek_thekop

• โคเต็มวัย
  • สายเลือดหงส์แดง เชียร์ราชันโคขาว
เพื่อให้ได้นักบอลดีๆ ผมว่าหน่วยงานที่จัดบอลมวลชน / ไทคัพ ก็เป็นหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับกีฬาอยู่แล้วแม้ว่าจะเป็นระดับสมัครเล่นก็ตาม เราน่าจะคุยกันขอเลื่อนบอลไทคัพ มวลชลไปสักสัปดาห์ก็คงไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
งัวคอกเดียวกั๋น

• **
ถ้าจะคัดตัวนักเตะนะ  ยอมเสียงบประมาณในการประชาสัมพันธ์หน่อยเถอะคับ
คนอื่นเค้าจะได้รู้กันทั่ว  ไม่ใช่แค่รู้เป็นกลุ่มเล็กๆ
คนอื่นหรือนักบอลรอบนอกบางคนเค้ายังไม่รู้กันเลยหรือพวกคุณเลือกปฏิบัติ  ปิดกั้นโอกาสคนอื่น
อยากให้ทีมมีคุณภาพ  ก็ต้องได้นักเตะที่ดีมีคุณภาพคับ
แฟนคลับทุกคนก็หวังดีนะคับ  ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับพวกคุณหรอก
แต่สิ่งที่ทุกคนอยากให้พวกคุณนึกถึงคือชื่อเสียงของจังหวัด"ลำพูน"คับ
ที่ผมและเพื่อนๆของผมเชียร์ทีมนี้ก็เพราะเป็นทีมประจำจังหวัดคับ  ไม่ได้เชียร์เพราะคนนั้นคนนี้มาทำหรอก

ผมหวังดีนะคับ  ใครจะว่าไรก็ว่าเถอะ

sek_thekop

• โคเต็มวัย
  • สายเลือดหงส์แดง เชียร์ราชันโคขาว
ถ้าจะคัดตัวนักเตะนะ  ยอมเสียงบประมาณในการประชาสัมพันธ์หน่อยเถอะคับ
คนอื่นเค้าจะได้รู้กันทั่ว  ไม่ใช่แค่รู้เป็นกลุ่มเล็กๆ
คนอื่นหรือนักบอลรอบนอกบางคนเค้ายังไม่รู้กันเลยหรือพวกคุณเลือกปฏิบัติ  ปิดกั้นโอกาสคนอื่น
อยากให้ทีมมีคุณภาพ  ก็ต้องได้นักเตะที่ดีมีคุณภาพคับ
แฟนคลับทุกคนก็หวังดีนะคับ  ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับพวกคุณหรอก
แต่สิ่งที่ทุกคนอยากให้พวกคุณนึกถึงคือชื่อเสียงของจังหวัด"ลำพูน"คับ
ที่ผมและเพื่อนๆของผมเชียร์ทีมนี้ก็เพราะเป็นทีมประจำจังหวัดคับ  ไม่ได้เชียร์เพราะคนนั้นคนนี้มาทำหรอก

ผมหวังดีนะคับ  ใครจะว่าไรก็ว่าเถอะ
เราก็น่าจะเป็นอีกทางหนึ่งที่ช่วยประชาสัมพันธ์ให้น้องๆที่เรารู้จักไปร่วมคัดตัวด้วยนะครับผมก็จะบอกน้องที่เล่นด้วยกันไปเห็นที่น่าจะไปได้สัก 2-3คนแต่จะเข้าระบบหรือแนวทางการทำทีมหรือเปล่าอันนี้ว่ากันอีกทีนะครับ  เรานักเตะคนที่ 12 ช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้นักบอลไปคัดกันเยอะดีกว่านะครับ ช่วยๆกันส่วนโค้ชจะเลือกใครก็ว่ากันอีกทีครับขอให้น้องๆที่เรารู้จักได้มีโอกาสสักครั้งก็พอ
งัวคอกเดียวกั๋น

T20

• โคเต็มวัย
อยากหั้ยติดป้ายประกาศตามแยกต่างๆๆให้คนขับรถผ่านได้ไปบอกต่อๆๆๆกานไป

• **

เราก็น่าจะเป็นอีกทางหนึ่งที่ช่วยประชาสัมพันธ์ให้น้องๆที่เรารู้จักไปร่วมคัดตัวด้วยนะครับผมก็จะบอกน้องที่เล่นด้วยกันไปเห็นที่น่าจะไปได้สัก 2-3คนแต่จะเข้าระบบหรือแนวทางการทำทีมหรือเปล่าอันนี้ว่ากันอีกทีนะครับ  เรานักเตะคนที่ 12 ช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้นักบอลไปคัดกันเยอะดีกว่านะครับ ช่วยๆกันส่วนโค้ชจะเลือกใครก็ว่ากันอีกทีครับขอให้น้องๆที่เรารู้จักได้มีโอกาสสักครั้งก็พอ
+1ครับคุณsek_thekop  ช่วยๆกันไปคับ
แต่ก็อยากให้ทางผู้ใหญ่เห็นความสำคัญตรงจุดนี้ด้วคับ

ATOM

• ลูกโคเพิ่งเกิด
  • *
พอถึงวันคัดเลือก ตั้งใจกันทุกคนน่ะค่ะ โชคดีค่ะ เชียร์ เชียร์
เชียร์ลำพูนทุกชุด ไม่ว่าชุดไหน เชียร์ เชียร์ เชียร์